Avena Sativa (Oat)

Dữ liệu của chúng tôi có 190 sản phẩm chứa thành phần Avena Sativa (Oat)

Avena Sativa (Oat) - Giải thích thành phần

Avena Sativa (Oat)

1. Avena Sativa (Oat) là gì?

Avena Sativa, còn được gọi là Oat, là một loại ngũ cốc được trồng rộng rãi trên toàn thế giới. Nó được sử dụng trong nhiều lĩnh vực, bao gồm cả làm đẹp. Avena Sativa chứa nhiều chất dinh dưỡng, bao gồm protein, vitamin B, canxi, sắt và các chất chống oxy hóa. Nó cũng chứa các hợp chất có tác dụng làm dịu và làm mềm da.

2. Công dụng của Avena Sativa (Oat)

Avena Sativa được sử dụng trong nhiều sản phẩm làm đẹp như kem dưỡng da, sữa tắm, xà phòng và mặt nạ. Các sản phẩm này thường chứa chiết xuất từ hạt Oat, được sử dụng để làm dịu và làm mềm da, giúp giảm tình trạng khô da, ngứa và kích ứng. Nó cũng có tác dụng làm sạch da, giúp loại bỏ tế bào chết và tăng cường độ ẩm cho da. Ngoài ra, Avena Sativa còn có tác dụng làm giảm sự xuất hiện của nếp nhăn và tăng cường độ đàn hồi cho da.

3. Cách dùng Avena Sativa (Oat)

- Dùng Avena Sativa (Oat) dưới dạng bột: Bạn có thể sử dụng bột Avena Sativa (Oat) để tạo thành mặt nạ hoặc tẩy tế bào chết. Để làm mặt nạ, bạn có thể trộn bột Avena Sativa (Oat) với nước hoặc sữa tươi để tạo thành một hỗn hợp đồng nhất. Thoa hỗn hợp lên mặt và để trong khoảng 15-20 phút trước khi rửa sạch bằng nước ấm. Để tẩy tế bào chết, bạn có thể trộn bột Avena Sativa (Oat) với nước hoặc dầu dừa và xoa đều lên da, sau đó rửa sạch bằng nước ấm.
- Dùng Avena Sativa (Oat) dưới dạng sữa tắm: Bạn có thể thêm Avena Sativa (Oat) vào bồn tắm hoặc sử dụng sản phẩm sữa tắm chứa thành phần Avena Sativa (Oat) để giúp làm dịu và làm mềm da.
- Dùng Avena Sativa (Oat) dưới dạng kem dưỡng: Bạn có thể sử dụng kem dưỡng chứa thành phần Avena Sativa (Oat) để giúp làm dịu và làm mềm da.

Lưu ý:

- Tránh sử dụng Avena Sativa (Oat) nếu bạn bị dị ứng với lúa mì hoặc gluten.
- Nếu bạn có da nhạy cảm, hãy thử nghiệm sản phẩm trên một khu vực nhỏ trước khi sử dụng toàn bộ sản phẩm.
- Nếu bạn đang sử dụng sản phẩm Avena Sativa (Oat) để điều trị bệnh da, hãy tìm kiếm lời khuyên từ bác sĩ hoặc chuyên gia da liễu trước khi sử dụng.
- Tránh sử dụng Avena Sativa (Oat) trên vết thương hở hoặc da bị viêm nhiễm.
- Nếu bạn sử dụng Avena Sativa (Oat) dưới dạng bột, hãy đảm bảo rửa sạch bột trước khi sử dụng để tránh bị kích ứng da.
- Nếu bạn sử dụng Avena Sativa (Oat) dưới dạng kem dưỡng, hãy đảm bảo rửa sạch da trước khi sử dụng để đảm bảo hiệu quả tốt nhất.

Tài liệu tham khảo

1. "Oats: Chemistry and Technology" by Francis H. Webster and Peter J. Wood. This comprehensive book covers the chemistry, processing, and nutritional aspects of oats, including their use in food products and as animal feed.
2. "Oat Bran and Dietary Fiber: Health Benefits and Clinical Studies" by Peter R. Shewry and Jonathan A. Napier. This review article summarizes the health benefits of oat bran and dietary fiber, including their effects on cholesterol levels, blood sugar control, and digestive health.
3. "Avena sativa (Oat), a potential neutraceutical and therapeutic agent: an overview" by R. K. Sharma and S. K. Sharma. This article provides an overview of the potential health benefits of oat, including its antioxidant, anti-inflammatory, and anti-cancer properties. It also discusses the use of oat in traditional medicine and as a functional food ingredient.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
-