Coptis Japonica Rhizome Extract

Dữ liệu của chúng tôi có 5 sản phẩm chứa thành phần Coptis Japonica Rhizome Extract

Coptis Japonica Rhizome Extract - Giải thích thành phần

Coptis Japonica Rhizome Extract

Chức năng: Dưỡng da, Kháng khuẩn

1. Coptis Japonica Rhizome Extract là gì?

Coptis Japonica Rhizome Extract là một loại chiết xuất từ rễ cây Coptis Japonica, được sử dụng trong ngành công nghiệp làm đẹp như một thành phần chính trong các sản phẩm chăm sóc da. Coptis Japonica là một loại cây thuộc họ Ranunculaceae, được tìm thấy ở các vùng núi cao của Trung Quốc, Hàn Quốc và Nhật Bản. Rễ của cây này được sử dụng trong y học truyền thống của các nước châu Á để điều trị các bệnh về gan, tiểu đường và viêm đại tràng.

2. Công dụng của Coptis Japonica Rhizome Extract

Coptis Japonica Rhizome Extract có nhiều công dụng trong làm đẹp, bao gồm:
- Làm sạch da: Chiết xuất từ rễ cây Coptis Japonica có khả năng làm sạch da và loại bỏ bã nhờn, bụi bẩn và tạp chất trên da.
- Chống viêm và kháng khuẩn: Coptis Japonica Rhizome Extract có tính kháng khuẩn và kháng viêm, giúp ngăn ngừa mụn trứng cá và các vấn đề da liên quan đến vi khuẩn.
- Làm dịu da: Chiết xuất từ rễ cây này cũng có khả năng làm dịu da, giúp giảm sự kích ứng và mẩn đỏ trên da.
- Tăng cường độ đàn hồi của da: Coptis Japonica Rhizome Extract cũng có tác dụng tăng cường độ đàn hồi của da, giúp da trở nên săn chắc và đàn hồi hơn.
- Làm trắng da: Ngoài ra, chiết xuất từ rễ cây này còn có khả năng làm trắng da, giúp làm giảm sự xuất hiện của các vết thâm và tàn nhang trên da.

3. Cách dùng Coptis Japonica Rhizome Extract

Coptis Japonica Rhizome Extract là một thành phần được sử dụng rộng rãi trong các sản phẩm chăm sóc da và làm đẹp. Đây là một loại chiết xuất từ rễ cây Coptis Japonica, có tác dụng kháng viêm, chống oxy hóa và làm dịu da.
Để sử dụng Coptis Japonica Rhizome Extract trong làm đẹp, bạn có thể tham khảo các sản phẩm chứa thành phần này như kem dưỡng, serum, toner, mask, và các sản phẩm khác. Bạn cũng có thể sử dụng các sản phẩm chứa Coptis Japonica Rhizome Extract để điều trị các vấn đề da như mụn, viêm da, và các vấn đề khác.
Khi sử dụng sản phẩm chứa Coptis Japonica Rhizome Extract, bạn nên tuân thủ các hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất. Thông thường, bạn sẽ cần làm sạch da trước khi sử dụng sản phẩm, sau đó thoa sản phẩm lên da và massage nhẹ nhàng cho sản phẩm thẩm thấu vào da.
Nếu bạn có bất kỳ phản ứng nào như kích ứng, đỏ da, hoặc ngứa, bạn nên ngừng sử dụng sản phẩm và tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia da liễu.

Lưu ý:

Coptis Japonica Rhizome Extract là một thành phần tự nhiên và an toàn cho da, tuy nhiên, bạn nên tuân thủ các lưu ý sau khi sử dụng sản phẩm chứa thành phần này:
- Tránh tiếp xúc với mắt và miệng. Nếu sản phẩm dính vào mắt hoặc miệng, bạn nên rửa sạch bằng nước.
- Không sử dụng sản phẩm trên vùng da bị tổn thương hoặc viêm nhiễm.
- Nếu bạn có da nhạy cảm hoặc dễ bị kích ứng, bạn nên thử sản phẩm trên một vùng da nhỏ trước khi sử dụng trên toàn bộ khuôn mặt.
- Bảo quản sản phẩm ở nơi khô ráo, thoáng mát và tránh ánh nắng trực tiếp.
- Sử dụng sản phẩm đúng cách và đều đặn để đạt được hiệu quả tốt nhất.
Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc thắc mắc nào liên quan đến cách sử dụng và lưu ý khi sử dụng Coptis Japonica Rhizome Extract trong làm đẹp, bạn nên tham khảo ý kiến của chuyên gia da liễu hoặc bác sĩ trước khi sử dụng sản phẩm.

Tài liệu tham khảo

1. "Coptis Japonica Rhizome Extract Inhibits Inflammatory Responses in LPS-Stimulated RAW 264.7 Macrophages." Journal of Medicinal Food, vol. 20, no. 4, 2017, pp. 363-369.
2. "Anti-inflammatory and Antioxidant Effects of Coptis Japonica Rhizome Extract in a Mouse Model of Acute Lung Injury." Evidence-Based Complementary and Alternative Medicine, vol. 2018, 2018, pp. 1-10.
3. "Coptis Japonica Rhizome Extract Inhibits the Proliferation of Human Colon Cancer Cells." Journal of Medicinal Food, vol. 22, no. 7, 2019, pp. 678-684.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
-
(Dưỡng da, Kháng khuẩn)