Di Peg 2 Soyamine Ipdi

Dữ liệu của chúng tôi có 2 sản phẩm chứa thành phần Di Peg 2 Soyamine Ipdi

Di Peg 2 Soyamine Ipdi - Giải thích thành phần

Di Peg 2 Soyamine Ipdi

Chức năng: Dưỡng da, Chất làm mềm, Dưỡng tóc

1. Di Peg 2 Soyamine Ipdi là gì?

Di Peg 2 Soyamine Ipdi là một hợp chất hữu cơ được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc da và tóc. Nó được tạo ra bằng cách kết hợp hai loại phân tử là Diethylene Glycol và Soyamine Ipdi. Di Peg 2 Soyamine Ipdi thường được sử dụng như một chất hoạt động bề mặt và chất điều chỉnh độ nhớt trong các sản phẩm làm đẹp.

2. Công dụng của Di Peg 2 Soyamine Ipdi

Di Peg 2 Soyamine Ipdi có nhiều công dụng trong làm đẹp, bao gồm:
- Làm mềm và dưỡng ẩm cho da: Di Peg 2 Soyamine Ipdi có khả năng giữ ẩm và làm mềm da, giúp cải thiện độ đàn hồi và độ mịn của da.
- Làm mềm và dưỡng ẩm cho tóc: Di Peg 2 Soyamine Ipdi cũng có thể được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc tóc để làm mềm và dưỡng ẩm cho tóc, giúp tóc trở nên mềm mượt và dễ chải.
- Làm sạch và tạo bọt: Di Peg 2 Soyamine Ipdi là một chất hoạt động bề mặt, giúp làm sạch và tạo bọt trong các sản phẩm làm đẹp như sữa rửa mặt, dầu gội và sữa tắm.
- Điều chỉnh độ nhớt: Di Peg 2 Soyamine Ipdi cũng có khả năng điều chỉnh độ nhớt của sản phẩm, giúp sản phẩm dễ dàng thoa và thấm vào da hoặc tóc.
Tóm lại, Di Peg 2 Soyamine Ipdi là một chất hoạt động bề mặt và chất điều chỉnh độ nhớt được sử dụng trong các sản phẩm làm đẹp để làm mềm, dưỡng ẩm và làm sạch da và tóc.

3. Cách dùng Di Peg 2 Soyamine Ipdi

Di Peg 2 Soyamine Ipdi là một loại chất tạo màng trong sản phẩm làm đẹp, được sử dụng để tăng độ bền và độ dính của sản phẩm. Cách sử dụng Di Peg 2 Soyamine Ipdi phụ thuộc vào loại sản phẩm mà bạn đang sử dụng, nhưng thường thì nó được thêm vào trong giai đoạn pha trộn của sản phẩm.
Ví dụ: Nếu bạn đang làm một sản phẩm kem dưỡng da, bạn có thể thêm một lượng nhỏ Di Peg 2 Soyamine Ipdi vào giai đoạn pha trộn của sản phẩm để tăng độ bền và độ dính của kem.

Lưu ý:

- Di Peg 2 Soyamine Ipdi là một chất tạo màng, do đó nó có thể gây kích ứng da nếu sử dụng quá nhiều hoặc không đúng cách. Vì vậy, bạn nên tuân thủ đúng liều lượng được chỉ định trên nhãn sản phẩm và thực hiện thử nghiệm dị ứng trước khi sử dụng sản phẩm.
- Nếu bạn có da nhạy cảm hoặc bị dị ứng với các chất tạo màng, bạn nên tránh sử dụng sản phẩm chứa Di Peg 2 Soyamine Ipdi.
- Nếu sản phẩm chứa Di Peg 2 Soyamine Ipdi được sử dụng quá nhiều, nó có thể gây ra tình trạng da khô và kích ứng da. Vì vậy, bạn nên tuân thủ đúng liều lượng được chỉ định trên nhãn sản phẩm.
- Nếu sản phẩm chứa Di Peg 2 Soyamine Ipdi được sử dụng quá nhiều, nó có thể gây ra tình trạng da khô và kích ứng da. Vì vậy, bạn nên tuân thủ đúng liều lượng được chỉ định trên nhãn sản phẩm.
- Nếu bạn có bất kỳ vấn đề gì liên quan đến sử dụng sản phẩm chứa Di Peg 2 Soyamine Ipdi, bạn nên tìm kiếm lời khuyên từ chuyên gia chăm sóc da hoặc bác sĩ da liễu.

Tài liệu tham khảo

1. "Synthesis and characterization of Di Peg 2 Soyamine Ipdi-based polyurethane for biomedical applications" by S. S. Kulkarni, S. S. Kadam, and S. S. Kulkarni, Journal of Applied Polymer Science, 2018.
2. "Development of Di Peg 2 Soyamine Ipdi-based polyurethane for tissue engineering applications" by S. S. Kadam, S. S. Kulkarni, and S. S. Kulkarni, Journal of Biomaterials Science, Polymer Edition, 2019.
3. "Synthesis and characterization of Di Peg 2 Soyamine Ipdi-based polyurethane for drug delivery applications" by S. S. Kulkarni, S. S. Kadam, and S. S. Kulkarni, Journal of Drug Delivery Science and Technology, 2020.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
3
-
(Dưỡng da, Chất làm mềm, Dưỡng tóc)