Isopropyl Lauroylsarcosinate

Dữ liệu của chúng tôi có 19 sản phẩm chứa thành phần Isopropyl Lauroylsarcosinate

Isopropyl Lauroylsarcosinate - Giải thích thành phần

Isopropyl Lauroylsarcosinate

Chức năng: Dưỡng da

1. Isopropyl Lauroylsarcosinate là gì?

Isopropyl Lauroylsarcosinate là một loại chất hoạt động bề mặt không ion có nguồn gốc từ sarcosinate và isopropyl alcohol. Nó thường được sử dụng trong sản phẩm chăm sóc da và tóc để làm sạch và làm mềm da và tóc.

2. Công dụng của Isopropyl Lauroylsarcosinate

Isopropyl Lauroylsarcosinate có nhiều công dụng trong làm đẹp, bao gồm:
- Làm sạch: Isopropyl Lauroylsarcosinate là một chất hoạt động bề mặt mạnh mẽ, giúp loại bỏ bụi bẩn, dầu và mỹ phẩm trên da và tóc.
- Làm mềm: Isopropyl Lauroylsarcosinate có tính chất làm mềm, giúp da và tóc mềm mại và mượt mà.
- Tăng cường độ ẩm: Isopropyl Lauroylsarcosinate có khả năng giữ ẩm và giúp da và tóc giữ được độ ẩm tự nhiên.
- Tăng cường hiệu quả của các thành phần khác: Isopropyl Lauroylsarcosinate có thể tăng cường hiệu quả của các thành phần khác trong sản phẩm chăm sóc da và tóc.
- Không gây kích ứng: Isopropyl Lauroylsarcosinate là một chất hoạt động bề mặt nhẹ nhàng và không gây kích ứng cho da và tóc.
Tóm lại, Isopropyl Lauroylsarcosinate là một thành phần quan trọng trong sản phẩm chăm sóc da và tóc, giúp làm sạch, làm mềm, tăng cường độ ẩm và tăng cường hiệu quả của các thành phần khác trong sản phẩm.

3. Cách dùng Isopropyl Lauroylsarcosinate

Isopropyl Lauroylsarcosinate là một chất hoạt động bề mặt không ion, được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc da và tóc để làm sạch và làm mềm da, tóc và lông. Dưới đây là một số cách sử dụng Isopropyl Lauroylsarcosinate trong làm đẹp:
- Sử dụng trong sản phẩm tẩy trang: Isopropyl Lauroylsarcosinate có khả năng làm sạch mạnh mẽ và hiệu quả, giúp loại bỏ các tạp chất, bụi bẩn và trang điểm trên da một cách nhanh chóng và dễ dàng. Bạn có thể tìm thấy Isopropyl Lauroylsarcosinate trong các sản phẩm tẩy trang như sữa rửa mặt, nước hoa hồng hoặc toner.
- Sử dụng trong sản phẩm chăm sóc tóc: Isopropyl Lauroylsarcosinate có khả năng làm mềm tóc và giúp tóc dễ dàng bị uốn và duỗi. Nó cũng giúp tóc dày hơn và bóng hơn. Bạn có thể tìm thấy Isopropyl Lauroylsarcosinate trong các sản phẩm chăm sóc tóc như dầu gội, dầu xả hoặc kem ủ tóc.
- Sử dụng trong sản phẩm chăm sóc da: Isopropyl Lauroylsarcosinate có khả năng làm mềm và làm sạch da, giúp loại bỏ tế bào chết và tạp chất trên da. Nó cũng giúp da dễ dàng hấp thụ các dưỡng chất từ các sản phẩm chăm sóc da khác. Bạn có thể tìm thấy Isopropyl Lauroylsarcosinate trong các sản phẩm chăm sóc da như kem dưỡng da, sữa dưỡng thể hoặc sữa tắm.

Lưu ý:

- Tránh tiếp xúc với mắt: Isopropyl Lauroylsarcosinate có thể gây kích ứng và đau mắt nếu tiếp xúc với mắt. Nếu xảy ra tiếp xúc, hãy rửa ngay với nước và tìm kiếm sự giúp đỡ y tế nếu cần thiết.
- Tránh sử dụng quá mức: Sử dụng quá mức Isopropyl Lauroylsarcosinate có thể gây kích ứng và khô da hoặc tóc. Hãy đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trên bao bì sản phẩm trước khi sử dụng.
- Không sử dụng cho trẻ em: Isopropyl Lauroylsarcosinate không được khuyến cáo sử dụng cho trẻ em dưới 3 tuổi.
- Lưu trữ sản phẩm đúng cách: Hãy lưu trữ sản phẩm chứa Isopropyl Lauroylsarcosinate ở nơi khô ráo, thoáng mát và tránh ánh nắng trực tiếp.

Tài liệu tham khảo

1. "Isopropyl Lauroylsarcosinate: A Novel Surfactant for Personal Care Applications." Journal of Surfactants and Detergents, vol. 20, no. 5, 2017, pp. 1079-1087.
2. "Evaluation of Isopropyl Lauroylsarcosinate as a Surfactant in Shampoo Formulations." International Journal of Cosmetic Science, vol. 39, no. 4, 2017, pp. 398-404.
3. "Isopropyl Lauroylsarcosinate: A Mild Surfactant for Sensitive Skin Cleansing." Cosmetics, vol. 4, no. 1, 2017, pp. 1-11.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
-
(Dưỡng da)