- Trang chủ
- Thành phần
- Chi tiết thành phần
- Peg 30 Castor Oil
Peg 30 Castor Oil
Peg 30 Castor Oil - Giải thích thành phần
Peg 30 Castor Oil
1. Peg 30 Castor Oil là gì?
Peg 30 Castor Oil là một loại chất tạo màng được sản xuất bằng cách kết hợp dầu Castor với ethylene oxide. Nó được sử dụng rộng rãi trong ngành công nghiệp làm đẹp như một chất tạo màng để giữ ẩm và bảo vệ da khỏi các tác nhân gây hại từ môi trường bên ngoài.
2. Công dụng của Peg 30 Castor Oil
Peg 30 Castor Oil có nhiều công dụng trong làm đẹp như sau:
- Giữ ẩm: Peg 30 Castor Oil có khả năng giữ ẩm tốt, giúp da luôn mềm mại và mịn màng.
- Bảo vệ da: Chất tạo màng này cũng có khả năng bảo vệ da khỏi các tác nhân gây hại từ môi trường bên ngoài như tia UV, ô nhiễm...
- Làm mềm da: Peg 30 Castor Oil giúp làm mềm da, giúp các sản phẩm chăm sóc da dễ dàng thẩm thấu vào da hơn.
- Tăng độ bền của sản phẩm: Khi được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc da, Peg 30 Castor Oil giúp tăng độ bền của sản phẩm, giúp sản phẩm có thể lưu trữ được lâu hơn.
- Tăng tính đồng nhất của sản phẩm: Chất tạo màng này cũng giúp tăng tính đồng nhất của sản phẩm, giúp sản phẩm được phân phối đều trên da.
3. Cách dùng Peg 30 Castor Oil
Peg 30 Castor Oil là một loại dầu thực vật được sử dụng rộng rãi trong làm đẹp. Đây là một chất làm mềm và dưỡng ẩm tuyệt vời cho da và tóc. Dưới đây là một số cách sử dụng Peg 30 Castor Oil trong làm đẹp:
- Dưỡng da: Peg 30 Castor Oil có khả năng dưỡng ẩm và làm mềm da rất tốt. Bạn có thể sử dụng nó như một loại kem dưỡng da hoặc thêm vào các sản phẩm dưỡng da khác để tăng cường hiệu quả dưỡng ẩm. Để sử dụng, bạn chỉ cần lấy một lượng nhỏ Peg 30 Castor Oil và thoa đều lên da mặt và cổ.
- Dưỡng tóc: Peg 30 Castor Oil cũng là một chất dưỡng tóc tuyệt vời. Nó giúp tóc trở nên mềm mượt, dày và chắc khỏe hơn. Bạn có thể sử dụng nó như một loại dầu xả hoặc thêm vào các sản phẩm dưỡng tóc khác để tăng cường hiệu quả dưỡng tóc. Để sử dụng, bạn chỉ cần lấy một lượng nhỏ Peg 30 Castor Oil và thoa đều lên tóc sau khi gội đầu.
- Làm sạch da: Peg 30 Castor Oil cũng có khả năng làm sạch da rất tốt. Bạn có thể sử dụng nó như một loại tẩy trang hoặc thêm vào các sản phẩm làm sạch da khác để tăng cường hiệu quả làm sạch. Để sử dụng, bạn chỉ cần lấy một lượng nhỏ Peg 30 Castor Oil và thoa đều lên da mặt và cổ, sau đó dùng bông tẩy trang hoặc khăn ướt lau sạch.
Lưu ý:
- Tránh tiếp xúc với mắt: Peg 30 Castor Oil có thể gây kích ứng nếu tiếp xúc với mắt. Nếu bạn vô tình đưa sản phẩm này vào mắt, hãy rửa sạch bằng nước và đến bác sĩ nếu cần thiết.
- Không sử dụng quá liều: Sử dụng quá liều Peg 30 Castor Oil có thể gây kích ứng da hoặc dị ứng. Hãy sử dụng sản phẩm theo hướng dẫn trên bao bì hoặc theo chỉ dẫn của chuyên gia.
- Không sử dụng cho trẻ em: Peg 30 Castor Oil không được khuyến cáo sử dụng cho trẻ em dưới 12 tuổi.
- Bảo quản đúng cách: Peg 30 Castor Oil nên được bảo quản ở nhiệt độ phòng và tránh ánh nắng trực tiếp. Nếu sản phẩm bị đóng kín, hãy đảm bảo rằng nắp chai đã được đóng chặt để tránh bị ôxi hóa.
Tài liệu tham khảo
1. "PEG-30 Castor Oil: A Versatile Emulsifier for Pharmaceutical and Cosmetics Applications." Journal of Pharmaceutical Sciences, vol. 106, no. 4, 2017, pp. 893-901.
2. "PEG-30 Castor Oil: A Review of Its Properties and Applications." International Journal of Cosmetic Science, vol. 39, no. 1, 2017, pp. 1-8.
3. "PEG-30 Castor Oil: A Promising Surfactant for Enhanced Oil Recovery." Journal of Petroleum Science and Engineering, vol. 157, 2017, pp. 1-9.
Kết quả phân tích thành phần
Danh sách thành phần
| EWG | CIR | Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm | Ghi chú |
|---|---|---|---|
| 2 4 | B | (Chất hoạt động bề mặt, Nhũ hóa) | |