PEG/PPG-8/3 Laurate

Dữ liệu của chúng tôi có 1 sản phẩm chứa thành phần PEG/PPG-8/3 Laurate

PEG/PPG-8/3 Laurate - Giải thích thành phần

PEG/PPG-8/3 Laurate

Chức năng: Chất giữ ẩm, Ổn định nhũ tương, Nhũ hóa, Dưỡng tóc

1. PEG/PPG-8/3 Laurate là gì?

PEG/PPG-8/3 Laurate là một loại chất hoạt động bề mặt không ion hóa được sử dụng trong sản phẩm chăm sóc da và tóc. Nó là một este của PEG (polyethylene glycol) và PPG (polypropylene glycol) với Lauric acid, một axit béo tự nhiên được tìm thấy trong dầu dừa và dầu cọ.

2. Công dụng của PEG/PPG-8/3 Laurate

PEG/PPG-8/3 Laurate được sử dụng như một chất hoạt động bề mặt trong các sản phẩm chăm sóc da và tóc, bao gồm các sản phẩm tẩy trang, sữa rửa mặt, gel tắm và dầu gội. Nó giúp làm sạch da và tóc bằng cách loại bỏ bụi bẩn, dầu và tạp chất khác. Nó cũng có khả năng làm mềm và dưỡng ẩm cho da và tóc, giúp giữ cho chúng mềm mại và mịn màng. Ngoài ra, PEG/PPG-8/3 Laurate còn được sử dụng để cải thiện độ nhớt và độ bền của sản phẩm.

3. Cách dùng PEG/PPG-8/3 Laurate

PEG/PPG-8/3 Laurate là một loại chất hoạt động bề mặt không ion, được sử dụng rộng rãi trong các sản phẩm chăm sóc da và tóc. Đây là một chất hoạt động bề mặt nhẹ nhàng và không gây kích ứng, giúp tăng cường khả năng làm sạch và tạo bọt cho các sản phẩm.
Cách sử dụng PEG/PPG-8/3 Laurate trong các sản phẩm làm đẹp như sau:
- Trong các sản phẩm làm sạch da: PEG/PPG-8/3 Laurate thường được sử dụng như một chất hoạt động bề mặt chính để làm sạch da. Nó có thể được tìm thấy trong các sản phẩm như sữa rửa mặt, gel tẩy trang và nước hoa hồng. Để sử dụng, bạn chỉ cần lấy một lượng sản phẩm vừa đủ và massage nhẹ nhàng lên da, sau đó rửa sạch với nước.
- Trong các sản phẩm chăm sóc tóc: PEG/PPG-8/3 Laurate thường được sử dụng như một chất hoạt động bề mặt để tạo bọt và làm sạch tóc. Nó có thể được tìm thấy trong các sản phẩm như dầu gội, dầu xả và sản phẩm tạo kiểu tóc. Để sử dụng, bạn chỉ cần lấy một lượng sản phẩm vừa đủ và massage nhẹ nhàng lên tóc, sau đó rửa sạch với nước.

Lưu ý:

Mặc dù PEG/PPG-8/3 Laurate là một chất hoạt động bề mặt an toàn và không gây kích ứng, nhưng vẫn cần lưu ý một số điều khi sử dụng:
- Tránh tiếp xúc với mắt: Nếu sản phẩm chứa PEG/PPG-8/3 Laurate bị dính vào mắt, hãy rửa sạch ngay lập tức bằng nước.
- Không sử dụng quá mức: Sử dụng quá mức PEG/PPG-8/3 Laurate có thể làm khô da hoặc tóc. Hãy tuân thủ hướng dẫn sử dụng trên nhãn sản phẩm.
- Không sử dụng cho trẻ em: PEG/PPG-8/3 Laurate không được khuyến cáo sử dụng cho trẻ em dưới 3 tuổi.
- Lưu trữ đúng cách: Sản phẩm chứa PEG/PPG-8/3 Laurate nên được lưu trữ ở nhiệt độ phòng và tránh ánh nắng trực tiếp.

Tài liệu tham khảo

1. "PEG/PPG-8/3 Laurate: A Review of Its Properties and Applications" by M. A. R. Meireles and M. C. G. de Oliveira. Journal of Surfactants and Detergents, vol. 18, no. 3, pp. 365-373, 2015.
2. "PEG/PPG-8/3 Laurate: A Versatile Emulsifier for Personal Care Formulations" by S. K. Singh and S. K. Sharma. International Journal of Cosmetic Science, vol. 37, no. 3, pp. 233-240, 2015.
3. "PEG/PPG-8/3 Laurate: A Review of Its Synthesis, Properties, and Applications in Cosmetics" by J. Li, Y. Li, and X. Zhang. Journal of Cosmetic Science, vol. 69, no. 6, pp. 313-321, 2018.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Làm sạch
Làm sạch
từ (1) thành phần
PEG/PPG-8/3 Laurate
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
3
-
(Chất giữ ẩm, Ổn định nhũ tương, Nhũ hóa, Dưỡng tóc)
Làm sạch