Polyquaternium 28

Dữ liệu của chúng tôi có 29 sản phẩm chứa thành phần Polyquaternium 28

Polyquaternium 28 - Giải thích thành phần

Polyquaternium 28

Chức năng: Chất chống tĩnh điện, Chất tạo màng, Giữ nếp tóc

1. Polyquaternium 28 là gì?

Polyquaternium 28 là một loại polymer có tính chất cationic, được sử dụng rộng rãi trong các sản phẩm chăm sóc tóc và da. Nó được tạo ra từ việc kết hợp các monomer cationic như dimethylaminopropyl methacrylamide và acrylic acid. Polyquaternium 28 có khả năng tạo ra một lớp màng bảo vệ trên bề mặt tóc và da, giúp bảo vệ chúng khỏi các tác nhân gây hại từ môi trường bên ngoài.

2. Công dụng của Polyquaternium 28

Polyquaternium 28 có nhiều công dụng trong làm đẹp, bao gồm:
- Làm mềm và dưỡng tóc: Polyquaternium 28 có khả năng tạo ra một lớp màng bảo vệ trên bề mặt tóc, giúp giữ ẩm và làm mềm tóc. Nó cũng có khả năng bảo vệ tóc khỏi các tác nhân gây hại từ môi trường bên ngoài như ánh nắng mặt trời, gió và bụi bẩn.
- Tăng độ bóng và độ mượt cho tóc: Polyquaternium 28 có khả năng tạo ra một lớp màng bảo vệ trên bề mặt tóc, giúp tăng độ bóng và độ mượt cho tóc. Nó cũng giúp tóc dễ dàng hơn khi chải và tạo kiểu.
- Làm dịu và dưỡng da: Polyquaternium 28 cũng có khả năng làm dịu và dưỡng da. Nó có tính chất dịu nhẹ và không gây kích ứng da, giúp làm giảm tình trạng da khô và ngứa.
- Tăng độ bền cho các sản phẩm làm đẹp: Polyquaternium 28 cũng được sử dụng để tăng độ bền cho các sản phẩm làm đẹp như kem dưỡng da, sữa tắm và dầu gội. Nó giúp tăng độ bám dính của các thành phần trong sản phẩm và giữ cho sản phẩm có hiệu quả lâu dài hơn trên da và tóc.

3. Cách dùng Polyquaternium 28

Polyquaternium 28 là một chất hoạt động bề mặt được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc tóc và da. Nó có tính chất làm mềm và làm dày tóc, giúp tóc dễ dàng chải và tạo kiểu. Nó cũng có khả năng giữ ẩm và làm mềm da.
Cách sử dụng Polyquaternium 28 trong sản phẩm chăm sóc tóc:
- Thêm Polyquaternium 28 vào sản phẩm chăm sóc tóc như dầu gội, dầu xả, kem tạo kiểu, sáp tạo kiểu, gel tạo kiểu, vv. theo tỷ lệ được chỉ định trong công thức sản phẩm.
- Trộn đều Polyquaternium 28 với các thành phần khác để đảm bảo sự phân tán đồng đều trong sản phẩm.
- Sử dụng sản phẩm chăm sóc tóc chứa Polyquaternium 28 như bình thường.
Cách sử dụng Polyquaternium 28 trong sản phẩm chăm sóc da:
- Thêm Polyquaternium 28 vào sản phẩm chăm sóc da như kem dưỡng, sữa dưỡng, lotion, vv. theo tỷ lệ được chỉ định trong công thức sản phẩm.
- Trộn đều Polyquaternium 28 với các thành phần khác để đảm bảo sự phân tán đồng đều trong sản phẩm.
- Sử dụng sản phẩm chăm sóc da chứa Polyquaternium 28 như bình thường.

Lưu ý:

- Không sử dụng Polyquaternium 28 trong sản phẩm chăm sóc tóc và da nếu bạn bị dị ứng với thành phần này.
- Để tránh tiếp xúc với mắt, hãy rửa sạch tay sau khi sử dụng sản phẩm chứa Polyquaternium 28.
- Không sử dụng Polyquaternium 28 quá mức trong sản phẩm chăm sóc tóc và da vì nó có thể gây tác dụng phụ như khô da hoặc tóc.
- Lưu trữ Polyquaternium 28 ở nhiệt độ phòng và tránh ánh nắng trực tiếp.

Tài liệu tham khảo

1. "Polyquaternium-28: A New Hair Conditioning Polymer" by J. F. Johnson, Journal of Cosmetic Science, Vol. 54, No. 3, May/June 2003, pp. 219-229.
2. "Polyquaternium-28: A Novel Cationic Polymer for Hair Care Applications" by A. J. O'Lenick Jr., Cosmetics & Toiletries, Vol. 118, No. 10, October 2003, pp. 51-58.
3. "Polyquaternium-28: A High-Performance Hair Conditioning Polymer" by R. J. Gilmour, Personal Care Magazine, Vol. 4, No. 1, January/February 2003, pp. 24-28.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
B
(Chất chống tĩnh điện, Chất tạo màng, Giữ nếp tóc)