Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal

Dữ liệu của chúng tôi có 86 sản phẩm chứa thành phần Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal

Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal - Giải thích thành phần

Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal

Chức năng: Chất làm sạch mảng bám, Chất độn

1. Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal là gì?

Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal là một loại bột được sản xuất từ hạt hạnh nhân ngọt. Bột này được sử dụng rộng rãi trong ngành mỹ phẩm và chăm sóc da nhờ vào khả năng làm sạch, tẩy tế bào chết và cung cấp dưỡng chất cho da.

2. Công dụng của Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal

- Làm sạch da: Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal có khả năng làm sạch da hiệu quả bằng cách loại bỏ bụi bẩn, tạp chất và tế bào chết trên bề mặt da.
- Tẩy tế bào chết: Bột hạnh nhân ngọt cũng có tính năng tẩy tế bào chết, giúp loại bỏ lớp tế bào chết trên da và giúp da trở nên mềm mại, mịn màng hơn.
- Cung cấp dưỡng chất cho da: Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal chứa nhiều dưỡng chất có lợi cho da như vitamin E, protein và chất béo không bão hòa. Những dưỡng chất này giúp cung cấp độ ẩm cho da, giúp da trở nên mềm mại, đàn hồi và tươi trẻ hơn.
- Giúp làm giảm mụn: Bột hạnh nhân ngọt cũng có khả năng giúp làm giảm mụn trứng cá và kiểm soát lượng dầu trên da.
- Làm dịu da: Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal có tính chất làm dịu da và giúp giảm tình trạng kích ứng da, đặc biệt là da nhạy cảm.
Tóm lại, Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal là một thành phần quan trọng trong các sản phẩm chăm sóc da và làm đẹp nhờ vào khả năng làm sạch, tẩy tế bào chết và cung cấp dưỡng chất cho da.

3. Cách dùng Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal

- Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal có thể được sử dụng để làm mặt nạ hoặc tẩy tế bào chết cho da.
- Để làm mặt nạ, bạn có thể trộn 1-2 muỗng canh Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal với nước hoặc sữa tươi để tạo thành một hỗn hợp đồng nhất. Sau đó, áp dụng lên mặt và cổ trong khoảng 10-15 phút trước khi rửa sạch bằng nước ấm.
- Để tẩy tế bào chết, bạn có thể trộn Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal với một lượng nhỏ sữa tươi hoặc nước để tạo thành một hỗn hợp đặc. Sau đó, áp dụng lên da và massage nhẹ nhàng trong khoảng 2-3 phút trước khi rửa sạch bằng nước ấm.
- Nên sử dụng Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal 1-2 lần một tuần để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Lưu ý:

- Tránh sử dụng Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal trên da bị tổn thương hoặc viêm da.
- Nếu bạn có da nhạy cảm, hãy thử nghiệm sản phẩm trên một vùng da nhỏ trước khi sử dụng để đảm bảo không gây kích ứng.
- Không sử dụng quá nhiều Prunus Amygdalus Dulcis (Sweet Almond) Seed Meal, vì điều này có thể gây tổn thương cho da.
- Sau khi sử dụng, hãy rửa sạch da bằng nước ấm và sử dụng kem dưỡng ẩm để giữ cho da mềm mại và mịn màng.

Tài liệu tham khảo

1. "Sweet Almond Seed Meal: A Potential Source of Bioactive Compounds for Health Promotion." Nutrients, vol. 12, no. 7, 2020, p. 2118., doi:10.3390/nu12072118.
2. "Chemical Composition and Antioxidant Activity of Almond Meal (Prunus Dulcis)." Journal of Food Science, vol. 75, no. 4, 2010, doi:10.1111/j.1750-3841.2010.01591.x.
3. "Almond Meal: A Versatile Ingredient for Gluten-Free and Low-Carbohydrate Diets." Journal of the Academy of Nutrition and Dietetics, vol. 117, no. 8, 2017, pp. 1204-1210., doi:10.1016/j.jand.2017.03.015.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
A
(Chất làm sạch mảng bám, Chất độn)