Sodium Carboxymethyl Betaglucan

Dữ liệu của chúng tôi có 119 sản phẩm chứa thành phần Sodium Carboxymethyl Betaglucan

Sodium Carboxymethyl Betaglucan - Giải thích thành phần

Sodium Carboxymethyl Betaglucan

Chức năng: Chất làm đặc, Chất làm sạch, Tạo kết cấu sản phẩm

1. Sodium Carboxymethyl Betaglucan là gì?

Sodium Carboxymethyl Betaglucan là một loại polysaccharide được chiết xuất từ tế bào men của nấm và các loại ngũ cốc như yến mạch, lúa mì, lúa non. Đây là một chất làm đẹp tự nhiên được sử dụng rộng rãi trong ngành công nghiệp mỹ phẩm.

2. Công dụng của Sodium Carboxymethyl Betaglucan

Sodium Carboxymethyl Betaglucan có khả năng giữ ẩm, làm dịu và tái tạo da. Chất này có khả năng thẩm thấu sâu vào da, giúp cung cấp độ ẩm cho da và duy trì độ ẩm cho da trong thời gian dài. Ngoài ra, Sodium Carboxymethyl Betaglucan còn có tác dụng làm dịu da, giảm kích ứng và chống viêm. Chất này cũng có khả năng kích thích sản xuất collagen và elastin, giúp tái tạo da và làm chậm quá trình lão hóa da. Vì vậy, Sodium Carboxymethyl Betaglucan được sử dụng rộng rãi trong các sản phẩm chăm sóc da như kem dưỡng, serum, mặt nạ và các sản phẩm chống lão hóa da.

3. Cách dùng Sodium Carboxymethyl Betaglucan

Sodium Carboxymethyl Betaglucan là một chất làm dịu da và cải thiện độ ẩm cho da. Đây là một thành phần chính được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc da, bao gồm kem dưỡng da, serum và mặt nạ.
Để sử dụng Sodium Carboxymethyl Betaglucan trong làm đẹp, bạn có thể làm theo các bước sau:
Bước 1: Rửa mặt sạch sẽ với nước ấm và sữa rửa mặt.
Bước 2: Sử dụng sản phẩm chứa Sodium Carboxymethyl Betaglucan, như kem dưỡng da hoặc serum, và thoa đều lên mặt và cổ.
Bước 3: Nhẹ nhàng massage da để sản phẩm thấm sâu vào da.
Bước 4: Sử dụng sản phẩm hàng ngày để đạt được kết quả tốt nhất.

Lưu ý:

Mặc dù Sodium Carboxymethyl Betaglucan là một thành phần an toàn và không gây kích ứng cho da, nhưng vẫn cần lưu ý một số điều khi sử dụng:
- Tránh tiếp xúc với mắt và miệng.
- Không sử dụng sản phẩm nếu da bạn bị kích ứng hoặc đỏ.
- Nếu bạn có bất kỳ vấn đề về da nào, hãy tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ trước khi sử dụng sản phẩm chứa Sodium Carboxymethyl Betaglucan.
- Nếu bạn có một phản ứng bất thường sau khi sử dụng sản phẩm, hãy ngưng sử dụng ngay lập tức và tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ.

Tài liệu tham khảo

1. "Sodium Carboxymethyl Betaglucan: A Review of Its Properties and Applications in Cosmetics" by K. S. Kim et al. (International Journal of Cosmetic Science, 2010)
2. "Sodium Carboxymethyl Betaglucan: A Novel Polysaccharide with Potential Applications in Biomedical and Pharmaceutical Fields" by S. S. Sharma et al. (Journal of Biomaterials Science, Polymer Edition, 2017)
3. "Sodium Carboxymethyl Betaglucan: A Review of Its Biological Activities and Potential Health Benefits" by M. A. El-Sayed et al. (Journal of Food Biochemistry, 2019)

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Làm sạch
Làm sạch
từ (1) thành phần
Sodium Carboxymethyl Betaglucan
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
A
(Chất làm đặc, Chất làm sạch, Tạo kết cấu sản phẩm)
Làm sạch