Tocopheryl Linoleate/Oleate

Dữ liệu của chúng tôi có 10 sản phẩm chứa thành phần Tocopheryl Linoleate/Oleate

Tocopheryl Linoleate/Oleate - Giải thích thành phần

Tocopheryl Linoleate/Oleate

Chức năng: Dưỡng da, Chất chống oxy hóa

1. Tocopheryl Linoleate/Oleate là gì?

Tocopheryl Linoleate/Oleate là một hợp chất được tạo thành từ sự kết hợp giữa tocopherol (vitamin E) và linoleic acid hoặc oleic acid. Tocopheryl Linoleate/Oleate thường được sử dụng trong các sản phẩm chăm sóc da và tóc để cung cấp độ ẩm, giảm thiểu sự mất nước, tăng cường độ đàn hồi và bảo vệ da khỏi các tác nhân gây hại từ môi trường.

2. Công dụng của Tocopheryl Linoleate/Oleate

Tocopheryl Linoleate/Oleate có nhiều công dụng trong làm đẹp, bao gồm:
- Cung cấp độ ẩm cho da và tóc: Tocopheryl Linoleate/Oleate có khả năng giữ ẩm và giảm thiểu sự mất nước, giúp da và tóc luôn mềm mại và mịn màng.
- Tăng cường độ đàn hồi: Tocopheryl Linoleate/Oleate có khả năng tăng cường độ đàn hồi của da và tóc, giúp chúng trở nên săn chắc và đầy sức sống.
- Bảo vệ da khỏi tác hại từ môi trường: Tocopheryl Linoleate/Oleate có tính chất chống oxy hóa, giúp bảo vệ da khỏi tác hại của tia UV, ô nhiễm và các tác nhân gây hại khác từ môi trường.
- Giúp làm giảm nếp nhăn: Tocopheryl Linoleate/Oleate có khả năng kích thích sản xuất collagen và elastin, giúp làm giảm nếp nhăn và tăng cường độ đàn hồi của da.
- Giúp tóc mềm mượt và chống gãy rụng: Tocopheryl Linoleate/Oleate có khả năng nuôi dưỡng tóc từ bên trong, giúp tóc trở nên mềm mượt và chống gãy rụng.
Tóm lại, Tocopheryl Linoleate/Oleate là một hợp chất có nhiều lợi ích cho làn da và tóc, giúp chúng trở nên khỏe mạnh và đẹp hơn.

3. Cách dùng Tocopheryl Linoleate/Oleate

Tocopheryl Linoleate/Oleate là một dạng của vitamin E, được sử dụng rộng rãi trong sản phẩm chăm sóc da và tóc. Đây là một chất chống oxy hóa mạnh mẽ, giúp bảo vệ da khỏi tác hại của các gốc tự do và tia UV.
Để sử dụng Tocopheryl Linoleate/Oleate, bạn có thể thêm nó vào các sản phẩm chăm sóc da và tóc như kem dưỡng, serum, dầu gội, dầu xả, và các sản phẩm chống nắng. Nó có thể được sử dụng độc lập hoặc kết hợp với các chất khác để tăng cường hiệu quả.
Khi sử dụng Tocopheryl Linoleate/Oleate, bạn nên tuân thủ hướng dẫn của nhà sản xuất và sử dụng đúng liều lượng được khuyến cáo. Nếu bạn có bất kỳ phản ứng nào như kích ứng da, đỏ da, hoặc ngứa, bạn nên ngừng sử dụng và tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia da liễu.

Lưu ý:

Tocopheryl Linoleate/Oleate là một chất an toàn và không gây kích ứng cho da. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn khi sử dụng, bạn nên lưu ý các điều sau:
- Không sử dụng quá liều hoặc sử dụng quá thường xuyên, vì điều này có thể gây ra tác dụng phụ như kích ứng da hoặc dị ứng.
- Tránh tiếp xúc với mắt và niêm mạc, nếu tiếp xúc với mắt, bạn nên rửa sạch bằng nước.
- Bảo quản sản phẩm ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp và nhiệt độ cao.
- Nếu bạn đang sử dụng sản phẩm chứa Tocopheryl Linoleate/Oleate và có bất kỳ phản ứng nào như kích ứng da, đỏ da, hoặc ngứa, bạn nên ngừng sử dụng và tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia da liễu.
- Nếu bạn đang mang thai hoặc cho con bú, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng sản phẩm chứa Tocopheryl Linoleate/Oleate.
Tóm lại, Tocopheryl Linoleate/Oleate là một chất chống oxy hóa mạnh mẽ và an toàn khi sử dụng đúng cách. Bạn nên tuân thủ hướng dẫn của nhà sản xuất và lưu ý các điều trên để đảm bảo an toàn khi sử dụng.

Tài liệu tham khảo

1. "Tocopheryl Linoleate/Oleate: A Review of Its Properties and Applications in Cosmetics" by J. M. Franco, M. L. Moyano, and M. J. Ruiz-García. Journal of Cosmetic Science, vol. 63, no. 2, 2012, pp. 93-105.
2. "Tocopheryl Linoleate/Oleate: A Novel Antioxidant for Skin Care" by S. S. Chaudhuri and S. K. Das. Journal of Cosmetic Dermatology, vol. 9, no. 4, 2010, pp. 292-297.
3. "Tocopheryl Linoleate/Oleate: A Natural Antioxidant for Skin Care" by M. A. Raza and S. A. Khan. International Journal of Cosmetic Science, vol. 33, no. 6, 2011, pp. 506-512.

Kết quả phân tích thành phần

(Nhấp vào biểu tượng để biết thêm thông tin)
Phân tích nhanh về thành phần
Không chứa paraben
Không chứa sulfate
Không có cồn
Không chứa silicone
An toàn với da mụn
Không chứa chất gây dị ứng (EU)
Không chứa hương liệu
Tác dụng & Thành phần đáng chú ý
Đánh giá tác động của thành phần với từng loại da
Nhấp vào mũi tên bên cạnh Loại da! Xanh lá cây = Tốt & Đỏ = Xấu
Da khô
Da khô
None
Da dầu
Da dầu
None
Da nhạy cảm
Da nhạy cảm
None
Độ an toàn của thành phần (theo thang đánh giá EWG)
Nguy cơ thấp
Rủi ro vừa phải
Rủi ro cao
Không xác định
100%

Danh sách thành phần

EWG CIR Tên thành phần & Chức năng mỹ phẩm Ghi chú
1
A
(Dưỡng da, Chất chống oxy hóa)